INDvNZ, पहिला ओडीआय: भारताची १-० ने आघाडी, वडोदऱ्यात रोमांच
२०२६ ची सुरूवात अशी दणक्यात करायची असते. 🎆
एक धमाकेदार ओपनर, सामन्याचे पारडे इकडेतिकडे झुलणारे, थोडक्यात पडझड, सुटलेली संधी आणि काळीज घशात येण्याचा अनुभव. पण टीम इंडियाने हार मानली नाही आणि न्यूझीलंडवर विजय मिळवून वडोदऱ्यात १-० ने आघाडी नोंदवली.
रोमांचक सामना असा झाला. 👇
गोलंदाजांनी पाया रचला
किवीजनी ११७ धावांच्या मजबूत सलामी भागीदारीने संघाला सुरुवातीलाच नियंत्रण मिळवून दिले. त्यामुळे भारतासमोर संकट उभे राहिले. पण परिस्थिती बिकट होत चालली होती, तेव्हा भारतीय जलदगती गोलंदाजांनी पुढाकार घेतला. त्यांनी लय बिघडवली आणि खेळ पुन्हा संतुलित केला.
सीमरनी ब्रेक लावल्यानंतर, फिरकी गोलंदाजांनी नियंत्रण मिळवले. अचूक गोलंदाजी, वेगात हुशारीने बदल आणि सतत दबाव यामुळे धावा वेगाने करता आल्या नाहीत.
डॅरिल मिशेल सर्वाधिक धावा करणारा फलंदाज म्हणून उभा असूनही, न्यूझीलंडला नियंत्रणात ठेवण्यात आले आणि ३००/८ वर त्यांचा खेळ संपवला.
दमदार सुरुवात, स्थिर बांधणी
आपल्या रोने २६ धावा करून भारताला आपल्या ट्रेडमार्क पद्धतीने वेग वाढवून दिला. 💥
गिल, कोहली आणि अय्यर यांनी एक मजबूत प्लॅटफॉर्म तयार केला. त्यांनी मस्त स्ट्राइक मारले आणि योग्य क्षणी चौकार मारले. कोहलीने २८ हजार धावांचा टप्पा पूर्ण केला.
Another knock. Another milestone 🔓 pic.twitter.com/2cKDWHM7fx
— Mumbai Indians (@mipaltan) January 11, 2026
भारतीय संघ २३४/२ वर नियंत्रणात दिसत होता. पण दुर्दैव आडवे आहे...
काय झाले तरी काय?
सगळा गोंधळ. 🤯
कायली जेमीसनने अप्रतिम कामगिरी करून सामना पालटवण्याचा प्रयत्न केला. त्याने सात चेंडूंमध्ये तीन विकेट्स घेतल्या. कोहली आणि अय्यर एकामागून एक घरी गेले. त्यानंतर भीतीचे सावट निर्माण झाले.
आपला संघ २४२/५ वर आला. त्यामुळे प्रचंड तणाव होता.
हर्षित राणाच्या खेळामुळे अंतर कमी झाले परंतु त्याने २२ चेंडूंमध्ये २२ धावा केल्या आणि मग बाद झाला.
शांत राहुलचे आगमन
शांत डोक्याने. स्पष्ट विचारांनी खेळणारा खेळाडू.
आपल्या शांत राहुलने हाच क्षण उचलला आणि सर्वांची तोंडे बंद केली. एकामागून एक चौकार, षट्कारांची बरसात केली. 4️⃣ 4️⃣ 6️⃣.
गेम. सेट. डन. 😮💨
भारताने विजय मिळवला. गरज असताना सामन्यावर नियंत्रण ठेवले आणि तीन सामन्यांच्या मालिकेत १-० ने आघाडी घेतली.
थोडक्यात धावसंख्या: न्यूझीलंडचा ३००/८ (डेरिल मिशेल ८४, मो. सिराज २/४०) भारताकडून ४ विकेट्सनी पराभव ३०६/६ (विराट कोहली ९३, कायली जेमीसन ४/४१).